PCB na al'ada 2-Layer tare da abin rufe fuska mai solder
Ƙayyadaddun samfur:
Tushen Material: | Saukewa: FR4TG130 |
Kauri PCB: | 1.6 +/- 10% mm |
Ƙididdigar Layer: | 2L |
Kaurin Copper: | 35um/35um |
Maganin Sama: | HASL gubar kyauta |
Mashin Solder: | Ja |
Silkscreen: | Fari |
Tsari na Musamman: | Babu |
Aikace-aikace
Dubi-gefe kewaye allon ne yafi don warware da'irar hadaddun zane da yanki gazawar, a bangarorin biyu na hukumar shigar da aka gyara, biyu Layer ko Multi-Layer wiring.Duble-gefe PCBs ana amfani da su sau da yawa a cikin sayar da inji, cell phones, UPS tsarin. , amplifiers, tsarin haske, da dashboards na mota. PCBs masu gefe biyu sun fi kyau don aikace-aikacen fasaha mafi girma, ƙananan da'irori na lantarki, da hadaddun da'irori. Aikace-aikacen sa yana da faɗi sosai kuma farashin yana da ƙasa.
FAQs
PCB mai Layer 2 an lulluɓe tagulla a ɓangarorin biyu tare da rufin insulating a tsakiya. Yana da abubuwa a bangarorin biyu na allon, wanda shine dalilin da ya sa ake kiranta PCB mai gefe biyu. An ƙirƙira su ta hanyar haɗa nau'ikan tagulla biyu tare, tare da kayan wutan lantarki a tsakani.
Kuna iya tunanin menene bambanci na fili tsakanin PCB yadudduka 2 da PCB Layer 4 bisa ga sunayensu. PCB 2 yadudduka yana da alamun gefe biyu tare da saman sama da ƙasa, yayin da 4 yadudduka PCB yana da yadudduka 4. Idan kuna da kyakkyawar fahimtar nau'ikan allunan PCB guda biyu, za ku ga cewa akwai bambance-bambance da yawa game da yadda ake gina su da yadda ake aiki.
Alamun PCB mai gefe guda ɗaya suna nan a gefe ɗaya kawai, yayin da PCBs masu gefe biyu suna da burbushi a ɓangarorin biyu tare da yadudduka na sama da ƙasa. An ɗora abubuwan da aka gyara da tagulla a ɓangarorin biyu na PCB mai gefe biyu, kuma wannan yana kaiwa zuwa tsaka-tsaki ko haɗuwa na alamar.
Ee, kawai aika mana fayil ɗin gerber ɗin ku.
3WDS.
The2 PCB( PCB mai gefe biyu) allo ne da aka buga tare da jan ƙarfe mai rufi a ɓangarorin biyu, sama da ƙasa. Akwai abin rufe fuska a tsakiya, wanda aka saba amfani da shi a allon da'ira. Dukkan bangarorin biyu na iya zama shimfidawa da siyar da su, wanda ke rage wahalar shimfidawa sosai, don haka ana amfani da shi sosai.
Don amfani da da'irori a ɓangarorin biyu, dole ne a sami haɗin da'ira mai kyau tsakanin bangarorin biyu. Ana kiran "gadaji" tsakanin irin waɗannan da'irori. A via wani ƙaramin rami ne a kan allon PCB da aka cika ko kuma an lulluɓe shi da ƙarfe, wanda za'a iya haɗa shi da da'irori a bangarorin biyu. Domin yanki na katako mai gefe guda biyu ya ninka na katako mai gefe guda biyu, allon mai gefe guda biyu yana magance wahalar da katako mai gefe guda ɗaya saboda shimfidar da aka haɗa (ana iya haɗa shi da ɗayan gefen. ta cikin ramukan), kuma ya fi dacewa da mafi rikitarwa da'irori fiye da allon gefe guda.
Muna buƙatar samfuran lantarki tare da babban aiki, ƙarami, da ayyuka masu yawa, wanda ke haɓaka haɓakar masana'anta da aka buga don zama haske, bakin ciki, gajere, da ƙanana. Tare da ƙayyadaddun sarari, ƙarin ayyuka za a iya gane, girman shimfidawa ya zama mafi girma, kuma diamita na rami ya fi girma. Mafi ƙarancin diamita na ƙarfin haƙon inji ya ragu daga 0.4mm zuwa 0.2mm ko ma ƙarami. Diamita na ramin PTH yana ƙara ƙarami da ƙarami. Ingancin PTH (Plated through Hole) wanda haɗin haɗin Layer-to-Layer ya dogara kai tsaye yana da alaƙa da amincin allon da'ira da aka buga.